MPIGA ZEZE

E. Kezilahabi
Nitaimba wimbo gani tofauti na za zamani?
Je nitaeleza kisa cha kichaa
Aliyepotea njia akagonga mlango
Wa nyumba yake kuuliza?
Au cha Anastazia msomi
Aliyeiba senene waliokaangwa?
Mtaniita mwongo nikiwambia
Kuwa Deusi alikufa kimzaha
Roho yake ilitoka Pap! Ikaepuka
Harufu mbaya ya zizi la ng'ombe
Na kutokomea gizani ikitabasamu
Na kusindikizwa na kwaya ya kunguru
Waliomcheka Padiri aliyeleta Sakramenti
Ungekuwapo kumwona ndama aliyezaliwa
Akalambwa na mamaye kisha akasimama
Akayumbayumba kutafuta ziwa shingoni
Ni mimi mpiga zeze kipofu wa kijijini
Nikilewa naimba matusi
Nimewahi kuvunja buyu mara tatu
Mto Nabili ulifurika kwa mvua ya juzi
Ukamchukua mama mja mzito
Aliyebeba mzigo kichwani, mtoto mgongoni
Nilikuwapo Maira alipoliwa na simba
Alipiga kelele kama mbuzi
Hadi simba alipong'oa ulimi wote
Kuzima domo lake pana
Na wewe Nyangere unaringa nini
Una shanga mbili kiunoni za kuazima
Hata Nyamchele anakuzidi
Wenzio wako mazikoni, wewe ndani
Ya nyumba duduliduduli na mumeo
Nilikwenda mjini kumtembelea Mazula
Wakaleta ugali na samaki nikala pyuu
Watoto wakamlilia mama vyao
Leo tutalala njaa, kuna fisi mezani
Kumbe chakula cha watu kumi!
Na wewe Nyachiro hujui Sikamoo Malaaba
Ukienda mjini na shanga nyingi
Utapigwa na kina Amina!
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